ลดต้นทุนธุรกิจ ด้วยเครื่องทำน้ำแข็ง จะลดได้เท่าไหร่ ในนี้มีคำตอบ

214 จำนวนผู้เข้าชม  |  บทความ

เครื่องทำน้ำแข็ง

 

       การเปิดกิจการทั้งร้านอาหาร เครื่องดื่มและอื่นๆ มักจะมีข้อจำกัดในเรื่องกำไรขายต่อชิ้น และแน่นอนว่าเราไม่สามารถที่จะเพิ่มราคาสินค้าเพื่อเพิ่มกำไรได้ เพราะหากเพิ่มราคาสินค้ามากจนเกินไป ก็ส่งผลให้ลูกค้าหรือผู้บริโภคลดน้อยลงจากราคาที่สูงขึ้นเพราะเขามีตัวเลือกจากคู่แข่งอื่นๆเช่นกัน และนั่นเป็นสาเหตุทำให้เราขาดทุนจนกระทั่งเปิดกิจการต่อไม่ไหวในที่สุด การเพิ่มราคาสินค้าจึงไม่ใช่หนทางการเพิ่มกำไรที่ดีมากนัก ดังนั้นจึงต้องใช้วิธีการลดต้นทุนให้ถูกที่สุด แต่ยังคงคุณภาพที่ดีไว้

       ซึ่งน้ำแข็งที่ใช้อยู่ทุกวันนั่นคือเงินที่ละลายหายไปแบบที่คุณไม่รู้ตัว!!  จุดเล็กๆที่คุณมองข้ามไปเพราะเป็นยอดเงินหลักร้อย แต่ถ้ารวมกันทุกวันติดต่อกันหลายปีล่ะ เงินคุณจะหายไปเท่าไร?

       วันนี้ GenIce จะมาอธิบายว่า ทำไม? เครื่องทำน้ำแข็งถึงน่าใช้กว่าการซื้อน้ำแข็งถุงทุกวันอย่างไร? คุ้มค่าและปลอดภัยกว่าตรงไหน?  เราจึงสรุปวิธีการใช้เครื่องทำน้ำแข็งจากเราเพื่อลดต้นทุนให้คุณลูกค้าทุกท่านเพื่อให้ได้ผลกำไรมากขึ้น

สูตรคำนวนหากต้องซื้อน้ำแข็งรายวัน
ราคาน้ำแข็งต่อวัน x 365 วัน = เงินลงทุนค่าน้ำแข็งรายปี

เช่น ค่าน้ำแข็งที่เราต้องสั่งทุกวันราคา 60 บาท คูณกับ 365 วัน จะได้

     120 x 365 = 43,800 ใช้น้ำแข็ง 2 ถุงต่อวัน
     180 x 365 = 65,700 ใช้น้ำแข็ง 3 ถุงต่อวัน
     240 x 365 = 87,600 ใช้น้ำแข็ง 4 ถุงต่อวัน

       ซึ่งโดยปกติแล้วไม่ว่าร้านไหนๆก็ต้องใช้ปริมาณน้ำแข็งมากกว่า 4 ถุงต่อวันแน่นอน ทั้งต้องนำน้ำแข็งมาแช่วัตถุดิบต่างๆ และน้ำแข็งที่ต้องเสิร์ฟลูกค้าซึ่งต้องแยกกันเพื่อความสะอาด ไม่รวมน้ำแข็งที่ละลายระหว่างทางขนส่ง ละลายในถังน้ำแข็งไปอีกจะเหลือเท่าไร แถมตอนขนส่งมายังโดนฝุ่น โดนเชื้อโรคสารพัด กว่าจะมาถึงมือคุณ และทุนค่าน้ำแข็งรายปีต่อเพิ่มขึ้นอีก 1 ถึง 2 เท่าแน่นอน แล้วกำไรของคุณต้องละลายไปกับน้ำแข็งจนถึงเมื่อไร?

แต่ถ้าวันนี้ที่ร้านของคุณมีเครื่องทำน้ำแข็งอยู่ จะสามารถลดต้นทุนที่ละลายหายไปตรงนี้ได้อีกเท่าไร? เรามาลองเปรียบเทียบกัน รับรองว่าทั้งประหยัด คุ้มค่า และสะอาดปลอดภัยแน่นอน จับกระดาษปากกาแล้วลองมาคิดตามกันดูนะครับ

ค่าน้ำแข็งกรณีมีเครื่องทำน้ำแข็ง = (ค่าน้ำค่าไฟ) xปริมาณกิโลกรัมต่อวัน x 12 เดือน
ประมาณการค่าใช้จ่ายต่อวัน (ค่าน้ำค่าไฟ) = (0.7) x 80 กก.(4 กระสอบ) = 56 บาท
คิดเป็นต่อเดือนเฉลี่ย = 56 x 30 = 1680 บาท

1 ปีจะเราจะเสียเงินเพียง = 1680 x 12 = 20,160 บาท

ค่าน้ำค่าไฟ ประหยัดกว่าซื้อน้ำแข็งถุงถึง 4 เท่า!!

และถ้าใน 2 ปีแรกคุณลงทุนซื้อเครื่องทำน้ำแข็งราคา  69,500 บาท*
ต้นทุนรวม  69,500 + (20,160) x 2 = 109,820 บาทต่อ 2 ปี เท่านั้น

ถ้าคิดเฉลี่ยเป็นรายวัน = จะตกวันละ 150 บาทเท่านั้น

ยิ่งใช้เครื่องทำน้ำแข็งก็ยิ่งคุ้มค่า กำไรยิ่งเพิ่มขึ้น แถมสะอาดปลอดเชื้อโรคอีกด้วย!!
เพราะ GenIce ยังมีโปรโมชั่น ส่วนลดราคาพิเศษ อีกมากมาย*
เครื่องทำน้ำแข็ง GenIce รับประกันอะไหล่ 2 ปีเต็ม พร้อมทีมให้บริการทั่วประเทศ

รู้อย่างนี้แล้ว หยุด! ให้กำไรละลายไปกับน้ำแข็ง

❄ เลือกความคุ้มค่า เลือกเครื่องทำน้ำแข็ง GenIce 

  ใส่ใจทุกรายละเอียดคุณภาพสินค้า คัดสรรตั้งแต่อะไหล่ที่ใช้เพื่อสุขอนามัยและความคุ้มค่าของคุณ มาตรฐานยุโรปและอเมริกา
  คุ้มค่ามากกว่า ประหยัดค่าใช้จ่าย ลดต้นทุนและเพิ่มกำไร
  ฟรี! เครื่องกรองน้ำ 4 ขั้นตอน แถมไส้กรองสำรอง
  บริการติดตั้งฟรี พร้อมเบรกเกอร์ เดินไฟ ท่อน้ำ ท่อน้ำทิ้ง ในระยะ 5 เมตร
  บริการล้างเครื่อง และฆ่าเชื้อแบคทีเรียตลอด 1 ปี
  บริการหลังการขายที่เหนือกว่าเหมือนคนในครอบครัวทั่วประเทศ
  รับประกันอะไหล่ 2 ปีเต็ม
  GenIce เครื่องทำน้ำแข็งคุณภาพ มาตรฐานระดับส่งออกทั่วโลก
  สามารถคิดเป็นค่าใช้จ่ายบริษัท ในการลดภาษีสิ้นปีได้อีกด้วย
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด

จะเห็นได้ว่าในหลังจากหนึ่งที่ปีเราจะลดจะสามารถรลดต้นทุนได้เป็นอย่างมาก และการมีเครื่องทำน้ำแข็งเป็นของตัวเองเป็นเรื่องที่น่าลงทุนจริงๆ


  สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ :
  โทร : 098-2675292 / 02-4092400/ 098-2673479

  www.genicethailand.com




Powered by MakeWebEasy.com